1. Về việc chèn ảnh vào diễn đàn

Hiện nay có rất nhiều topic bị die ảnh thì dùng host Photobucket, các bạn vui lòng vào đây để xem qua thông báo của diễn đàn về tình trạng này nhé.
    Dismiss Notice

Loa phường V/v chèn link ảnh trong diễn đàn

Discussion in 'Loa phường' started by admin, Nov 21, 2013.

1. admin

admin New Member Staff Member

Chào các bạn,

Diễn đàn chúng ta có không ít bạn rất chuộng Photobucket và thường xuyên dùng host này để up ảnh. Tuy nhiên có một thực tế là host này thường xuyên bị die ảnh, hết bandwidth rồi đủ thứ các loại lí do. Mà như thế thì cũng khiến ảnh mà các bạn dẫn link trên diễn đàn đồng loạt die luôn.

Vì thế diễn đàn khuyến cáo các bạn đang dùng photobucket nên đổi host lưu trữ ảnh để tránh bị ảnh hưởng của việc Photobucket hết bandwidth. Hiện nay có một số host rất ngon, ví dụ như imgur.com (site này có tính năng lấy link ảnh hàng loạt rất hay). Ngoài ra thì các bạn chọn host nào cũng được, nhưng nhớ lưu ý đến cấc điều khoản sử dụng, ví dụ như UpAnh.com sẽ xóa ảnh sau 3 ngày upload đối với tài khoản không trả phí.

Đối với các bạn đã post bài và ảnh từ Photobucket: các bạn vui lòng chuyển tất cả ảnh qua các host lưu trữ khác để tránh bị die ảnh bất thình lình.

Đối với các thành viên khác: các bạn vui lòng dùng tính năng report để report cho Ban quản trị nếu gặp topic có ảnh bị die vì bất cứ lí do gì.

Ban quản trị sẽ tiến hành nhắc nhở các topic có link ảnh bị die và sẽ tiến hành xóa topic nếu không tiến hành fix link ảnh.

Chúc các bạn vui vẻ,
    Happy modeling!

HuGo and pippypro like this.
  2. UocMoViet

UocMoViet Member

Xóa topic nữa sao :(
    Trước giờ mình dùng minus.com, chưa thấy bị lỗi lần nào cả.

3. Scarlet

Scarlet Member

Giờ ai cũng có Gmail rồi, dùng Google+ up ảnh cho lành. 15GB up đến chết :))

angel_demon_13 likes this.
  4. pippypro

pippypro Member

google+ không giới hạn dung lượng mà, dùng GG+ thoái mái đi nhé :))
    chỉ gg drive mới giới hạn thôi

5. Việt PC

Việt PC Member

hay xài ptbk giờ chuyển sang dùng GG hả, chẹp

6. HuGo

HuGo Member

Mình up hết lên album trên fb, ảnh đâu cần lớn, lấy link thẳng qua 4rum lun :v

7. neiknt

neiknt Member

8. Việt PC

Việt PC Member

nhưng vác lên fb giảm dộ phân giải bác ạ

9. HuGo

HuGo Member

Thế bác xem hình của e có hình nào k đủ cho các bác soi vs gạch đá chưa :v

10. Gaulois

Gaulois Member

biết đâu bất ngờ :3
    facebook bị chặn thì sao :3